Na'urorin hako na'ura na kayan aikin masana'antu na musamman waɗanda ke buƙatar kayan aiki na musamman don sarrafawa da masana'antu don yin aiki yadda ya kamata kuma tare da inganci mai kyau, kamar injinan yankan plasma na CNC, injin niƙa, injin mirgina, injin ƙaura walda, inji mai ban sha'awa, simintin gyare-gyare (ƙirƙira ƙirƙira). ) kayan aiki, kayan aikin maganin zafi, da dai sauransu. Na'urorin haƙa na iya fuskantar lalacewa a tsawon lokaci, don haka ta yaya za mu rage lalacewa?Mu duba tare.
Rage lalacewa da tsagewa akan na'urorin haƙa:
1. Hana lalata sassa
Tasirin lalacewa akan na'urorin hakowa wani lokaci yana da wahalar ganowa kuma a sauƙaƙe a kula da su, tare da babban lahani.Ruwan ruwan sama da sinadarai da ke cikin iska suna kutsawa cikin injinan ta hanyar bututu, gibi, da dai sauransu na kayan aikin injiniya, suna lalata su.Idan ɓangarorin da suka lalace sun ci gaba da yin aiki, zai hanzarta lalacewa na tonowa kuma yana ƙara gazawar injin.Ana buƙatar masu gudanar da aikin su ɗauki ingantaccen tsarin gini bisa yanayin yanayi na gida da yanayin wurin a lokacin, don rage cutar da lalata sinadarai ga sassan injina.
2. Kula da aiki a rated load
Hali da girman nauyin aiki na masu tonawa suna da tasiri mai mahimmanci akan lalacewa da tsagewar kayan aikin injiniya.Saka na'urorin hakowa gabaɗaya yana ƙaruwa tare da haɓakar kaya.Lokacin da kayan da aka ɗauka ta na'urorin hakowa ya fi ƙarfin aikin da aka ƙera, lalacewa zai ƙaru.Ƙarƙashin yanayi iri ɗaya, ƙaƙƙarfan lodi yana da ƙarancin lalacewa akan sassa, ƙarancin kurakurai, da tsawon rayuwar sabis idan aka kwatanta da maɗaukaki masu ƙarfi.
3. Kula da sassa a madaidaicin zafin jiki
A cikin aiki, yawan zafin jiki na kowane sashi yana da nasa yanayin al'ada.Ko yanayin zafi ya yi yawa ko ƙasa da ƙasa na iya shafar ƙarfin sassan, don haka wajibi ne a haɗa kai da mai sanyaya da mai mai mai don sarrafa yanayin zafin wasu sassa kuma sanya su aiki cikin kewayon zafin jiki mai ma'ana.
4. Tsabtace lokaci don rage tasirin datti na inji
Najasa na inji yawanci yana nufin abubuwa kamar ƙura da ƙasa, da kuma wasu sassa na ƙarfe da tabon mai da injinan gini ke samarwa yayin amfani.Rashin ƙazanta waɗanda ke isa tsakanin wuraren aiki na injuna na iya lalata fim ɗin mai mai mai da kuma karce saman ma'aurata.
Rage ƙarancin gazawar kayan aikin injin ya dogara gaba ɗaya akan kiyayewa na yau da kullun da maye gurbin sassa masu rauni na ma'auni akan lokaci.Na yi imanin cewa cimma wadannan tabbas zai rage gazawar na'urorin tono da kuma hana wasu jinkirin da kurakurai ke haifarwa.Ina fatan abin da ke sama zai iya zama taimako ga kowa da kowa.
Lokacin aikawa: Mayu-18-2023